![](https://commarts.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/343931-1024x683.jpg)
เมื่อวันที่ 3 กรกฎาคม พ.ศ.2566 นิเทศศาสตร์ มสธ. เดินหน้าพัฒนานักสื่อสารชุมของเทศบาลเมืองทุ่งสง โดยจัดกิจกรรมอยรมเชิงปฏิบัติการเพื่อพัฒนาทักษะการเล่าข่าว การเป็นพิธีกร การถ่ายทอดความรู้ การใช้สื่อสังคมออนไลน์ และเทคนิคการพูดในที่ชุมชน “นักสื่อสารชุมชนเป็นผู้ที่มีบทบาทมากในการมีส่วนร่วมนำการสื่อสารยุคดิจิทัลมาใช้เป็นเครื่องมือในการสร้างชุมชนที่เข้มแข็ง” รศ.ดร.วิทยาธร ท่อแก้ว หัวหน้าโครงการกล่าวระหว่างการฝึกทักษะดังกล่าว